Stefán Sigurður Friðriksson fv. lögregluvarðstjóri

Stefán Friðriksson

Stefán Friðriksson fæddist 18. nóvember 1923 í Nesi í Fljótum. Hann lést 4. apríl 2001.

Foreldrar hans voru  Friðrik Ingvar Stefánsson bóndi (Friðrik Stefánsson) í Nesi í Haganeshreppi, Skagafirði, síðar á Siglufirði, f. 13.9.1897, d. 16.11. 1976, og kona hans Guðný Kristjánsdóttir frá Knútsstöðum í Aðaldælahreppi, Suður-Þingeyjarsýslu, f. 24. ágúst 1895, d. 9. september 1928. 

Fóstra hans, Margrét Marsibil Eggertsdóttir, var frá Sandgerði.

Alystkini Stefáns eru 

  1. Gunnfríður Friðriksdóttir, 
  2. Jóna Friðriksdóttir 
  3. Guðni Friðriksson 
    Hálfsystur Stefáns eru 
  4. Guðný Ósk Friðriksdóttir
  5. Guðbjörg Oddný Friðriksdóttir, Þær voru dætur Friðriks og Margrét Marsibil Eggertsdóttir, fóstru Stefáns .
    Uppeldisbróðir Stefáns er
  6. Eggert Ólafsson, sonur Jónu Friðriksdóttur

Stefán kvæntist 3.október 1953 Hallfríður Elín Pétursdóttir handíðakennari, f. 26. mars 1929 á Siglufirði.

Foreldrar hennar voru Pétur Björnsson kaupmaður, f. 25.10. 1897, d. 11.05. 1978, og kona hans, Þóra Jónsdóttir, f. 20.10. 1902, d. 20.12. 1987.

Börn Stefáns og Hallfríðar eru:

  • 1) Þóra Kristín Stefánsdóttir, f. 11.5. 1956, maki Ólafur Þór Jónsson
    og eru synir þeirra
    • Stefán Valberg og
    • Guðmundur Þór.

  • 2) Margrét Stefánsdóttir, f. 10.12. 1958, maki Ernar Arnarson, börn þeirra eru
    • Halla Hrund,
    • Ingólfur og
    • Sigurður Geir.
  • 3) Guðrún Ingibjörg Stefánsdóttir, f. 26.2. 1963, maki Magnús Ólason,
    synir þeirra eru
    • Óli Tómas,
    • Magnús Rúnar 
    • Sindri Mar.

  • 4) Pétur Hallberg Stefánsson, f. 20.7.1966, maki Margrét Elísabet Hjartardóttir,
    dætur þeirra eru
    • Kolbrún Ósk
    • Hallfríður Elín.

Stefán stundaði nám í Iðnskóla Siglufjarðar og vélstjóranámskeið og lauk námi frá Lögregluskólanum.

Hann var lögreglumaður á Siglufirði á sumrin 1950-1951 og fastráðinn þar 18. janúar 1952. 

Í lögreglunni í Reykjavík var hann frá 10. október 1972 og var skipaður varðstjóri 15. júlí 1978.

Stefán lét af störfum 1. maí 1986.  --